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% Adhabu yaja atakayepitisha mifugo barabara ya lami#

Na FRED ALFRED, Dodoma

MENEJA wa Wakala wa Barabara za
Mijini na Vijijini (TARURA) Wilaya ya Bahi
mkoani Dodoma, John Chaula, ameagiza
kuanza kuchukuliwa hatua kwa wananchi
watakaopitisha mifugo kwenye barabara
zilizojengwa kwa kiwango cha lami.

Agizo hilo alilitoa mwishoni mwa
wiki alipokuwa akitoa taarifa ya ujenzi
wa barabara za Bahi Mjini kwa kiwango
cha lami kwa kamati ya siasa ya mkoa

ilipotembelea wilayani hapo.
katika kipindi cha

Chaula, alisema ) )
kampeni mwaka 2015, wananchi wa Bahi
waliahidiwa kujengewa barabara kwa

kiwango cha lami ambapo hadi sasa jumla
ya kilometa 2.3 zimeshajengwa lakini mifugo
imeonekana kuwa changamoto  katika

kuziharibu. .
“Serikali imewekeza fedha zake katika

barabara hizi, lazima kila mwananchi
azitumie vizuri ili zilete manufaa hata kwa
klza_z[ kijacho ikiwa ni pamoja na kuacha
kupltlsha mifugo katika barabara hizi kwani
ndio chanzo cha kuharibika.

_ "Mifugo kama ngombe na mbuzi ina
njia zake tofauti na barabara hizi ambazo
serikali imejenga kwa ajili ya wananchi, i
kurahisisha shughuli za usafiri na usafirishaji
katika mji wa Bahi,” alisema.

Alisema kwa sasa wameandaa sheria
zitakazowabana wafugaji kutopitisha mifugo
yao kwenye barabara ikiwa ni pamoja na
Faini kubwa kwa watakaokaidi. ‘

Naye, Mkuu wa Wilaya ya Bahi,
Mwanahamisi Munkunda, alisema katika
kutekeleza miradi yote ya ‘barabara kwa
kiwango cha lami, serikali ilitoa kiasi cha
sh. bilioni 1.42 kwa ajili ya ujenzi ambapo

ifanvika kwa awamu tatu. o
u“fi\léema awamu ya kwanza ni katika

kipindi cha mwaka 2015/2016 kilometa
0.9 zilijengwa kuanzia Bzhi Mission hadi
kilipo Kituo cha Polisi, awamu ya pili mwaka
2016/2017 zilijengwa kilometa 0.7 katika
barabara ya Mkuu wa Wilaya.
Mwanahamisi, alisema awamu ya
tatu 2018/2019 ilijengwa kilometa 0.7 kwa
barabara ya Mwanachungu hadi Bahi sckoni.

Miundombinu

KUPITISHA MIFUGO
BARABARANI

\Vakala wa Barabara z& Mjini na Vijijini
za kuchukulia
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hatua dhidi ya wasanchi
mifugo kwenye barabara zilizoj
kwa lami.
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